कर्नाटक विधानसभा निवडणुकीच्या निकालांवर बीएस येडियुरप्पा काय म्हणाले पहा

Goan Varta Live | प्रतिनिधी
ब्यूरो रिपोर्ट, १३ मे : माजी मुख्यमंत्री आणि भाजपचे ज्येष्ठ नेते बीएस येडियुरप्पा यांनी कर्नाटक विधानसभा निवडणुकीच्या निकालांवर विधान केले आहे . आम्ही लोकांच्या मतदानाच्या हक्काचा आदर करतो, असे त्यांनी शनिवारी (13 मे) सांगितले. आता विरोधी पक्षाची भूमिका बजावत कार्यकर्त्यांसोबत बसून चूक कुठे झाली यावर विचारमंथन करू. भाजपच्या कार्यकर्त्यांनी पूर्ण प्रामाणिक आणि मेहनतीने काम केले आहे.

माजी मुख्यमंत्री म्हणाले की, भाजपसाठी विजय-पराजय ही मोठी गोष्ट नाही. दोन जागांपासून सुरुवात करणारा भाजप आज सर्वात मोठा पक्ष ठरला आहे. कार्यकर्त्यांनी दु:खी होण्याची गरज नाही. आम्ही आमच्या पराभवाचा पुनर्विचार करू. आम्हाला मतदान केल्याबद्दल आम्ही जनतेचे आभार मानतो. पक्षाच्या कार्यकर्त्यांनी या निकालांची चिंता करू नये.
तत्पूर्वी, कर्नाटकचे मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई म्हणाले होते की सर्व निकाल आल्यानंतर आम्ही तपशीलवार विश्लेषण करू आणि एक राष्ट्रीय राजकीय पक्ष म्हणून आम्ही विविध स्तरांवर आमच्या उणिवा पाहू आणि त्या दुरुस्त करू. पक्षाची नव्याने मोट बांधून लोकसभा निवडणुकीत पुनरागमन करु .
ते पुढे म्हणाले की, पंतप्रधान मोदी आणि भाजप कार्यकर्त्यांनी खूप प्रयत्न करूनही आम्ही आमची छाप सोडू शकलो नाही. बोम्मई यांनी यापूर्वी भाजपच्या विजयाचा आत्मविश्वास असल्याचे सांगितले होते. कर्नाटकच्या २२४ सदस्यीय विधानसभेसाठी १० मे रोजी मतदान झाले होते आणि आज निकाल जाहीर होत आहेत.