कर्नाटकचा मुख्यमंत्री ठरला ! सिद्धरामय्या करतील नेतृत्व; तरीही काँग्रेसमध्ये धुसफूस!

कर्नाटकचे नवे मुख्यमंत्री म्हणून काँग्रेस हायकमांडने कर्नाटकचे माजी मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांच्यावर पुन्हा विश्वास दाखवला आहे.

Goan Varta Live | प्रतिनिधी

ब्यूरो रिपोर्ट 18 मे : कर्नाटकचे पुढील मुख्यमंत्री म्हणून सिद्धरामय्या यांचे नाव निश्चित झाले आहे. त्याचबरोबर डीके शिवकुमार यांना उपमुख्यमंत्री बनवले जाणार आहे. सिद्धरामय्या यांनी यापूर्वीच कर्नाटकची जबाबदारी स्वीकारली आहे. अशा परिस्थितीत काँग्रेसने त्यांच्यावर विश्वास टाकला आहे. 20 मे रोजी बंगळुरू येथे शपथविधी सोहळा होणार आहे.

काँग्रेसमध्ये धुसफूस!

राज्याच्या मुख्यमंत्र्यांबाबत काँग्रेसमध्येही नाराजी पाहायला मिळत आहे. डीके शिवकुमार यांचे खासदार भाऊ डीके सुरेश हायकमांडच्या निर्णयावर खूश नाहीत. काँग्रेस खासदाराने वृत्तसंस्थेला सांगितले की, ‘मी पूर्णपणे खूश नाही, पण कर्नाटकच्या हितासाठी आम्हाला आमची वचनबद्धता पूर्ण करायची होती, त्यामुळे डीके शिवकुमार यांना स्वीकारावे लागले. आम्ही भविष्यात वाट पाहू, अजून बराच पल्ला गाठायचा आहे. तूर्तास आम्ही वाट पाहू.

मुख्यमंत्र्यांच्या नावावर चार दिवस मंथन सुरू होते

कर्नाटक विधानसभा निवडणुकीचा निकाल शनिवारी जाहीर झाला. मात्र, राज्याचा पुढील मुख्यमंत्री ठरवण्यासाठी काँग्रेसला चार दिवस लागले. खरे तर काँग्रेस हायकमांडने सिद्धरामय्या यांना मुख्यमंत्री बनवण्याचे ठरवले होते, परंतु शिवकुमार यांनी मुख्यमंत्री पदावरून मागे न घेतल्याने हे प्रकरण अडकून राहिले.

शिवकुमार यांना ही ऑफर मिळाली

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शिवकुमार यांना उपमुख्यमंत्रीपद तसेच प्रदेश काँग्रेस अध्यक्षपदाची ऑफरही देण्यात आली होती, मात्र त्यांनी ती स्वीकारली नाही. तसेच काँग्रेस हायकमांडने सिद्धरामय्या आणि शिवकुमार यांना पर्यायाने मुख्यमंत्रिपदाची ऑफर दिली होती. या अंतर्गत सिद्धरामय्या यांना पहिली दोन वर्षे आणि नंतर शिवकुमार यांना पुढील तीन वर्षांसाठी मुख्यमंत्रीपद द्यायचे आहे, परंतु ही ऑफर दोघांनाही मान्य नव्हती. परंतु पक्षश्रेष्ठींनी ठरवल्या प्रमाणे 2.5 वर्षे सिद्धरामय्या मुख्यमंत्रिपदी तर शिवकुमार उपमुख्यमंत्रीपदी असतील तर उर्वरित काळ ते मुख्यमंत्रिपदी विराजमान होतील.

ताज्या घडामोडी, अपडेट्स आणि तुमच्याशी निगडीत प्रत्येक गोष्ट मिळवा एका क्लिकवर! फेसबुक आणि ट्विटरवर आम्हाला फॉलो करा तसेच युट्युब, व्हाटसअप आणि टेलिग्रामवर सबस्क्राईब करायला विसरु नका.
error: Content is protected !!